สวนอาหาร
ร้านบะหมี่เย็นยากินิกุดั้งเดิมของโมริโอกะก่อตั้งในปี 1954 โมริโอกะ แนงมยอน สร้างสรรค์ขึ้นโดยเทรุโตะ อาโอกิ ผู้ล่วงลับไปแล้ว ซึ่งผสมรสชาติของเปียงยาง แนงมยอน ซึ่งเบาและไม่เผ็ด เข้ากับบะหมี่เย็นรสเผ็ดจากฮัมฮึง ซึ่งเป็นบ้านเกิดของเขา เพื่อที่จะรักษารสชาติดั้งเดิมนี้ไว้ กระบวนการเตรียมอาหารจึงถูกทำซ้ำเหมือนกับสมัยก่อน ซุปเข้มข้นนี้ทำจากกระดูกเนื้อวัว 80% และกระดูกไก่ 20% และมีเส้นบะหมี่ที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวและมีรสชาติที่ประณีต
เมืองโมริโอกะ
พื้นที่ตอนกลางจังหวัด